ณเดชน์-บิวกิ้น คว้าแสดงนำชายยอดเยี่ยม เค-พิมรี่พาย สุดฮอต คมชัดลึก อวอร์ด

ณเดชน์-บิวกิ้น คว้าแสดงนำชายยอดเยี่ยม เค-พิมรี่พาย สุดฮอต คมชัดลึก อวอร์ด

       ประกาศผลรางวัลเป็นที่เรียบร้อย สำหรับ งาน "คมชัดลึก อวอร์ด" ครั้งที่ 17 โดยในปีนี้ ได้มีการพิจารณาผลงานของบุคคลในวงการบันเทิงไทย ทั้งเบื้องหน้า และ เบื้องหลัง

    โดยมีการแบ่งเป็น 4 ประเภท ที่เผยแพร่ในปี 2563 ได้แก่ ละครโทรทัศน์หรือซีรีส์ , ภาพยนตร์ไทย , เพลงไทยสากล และ ป๊อปปูล่าร์โหวต ซึ่งผลประกาศรางวัลในแต่ละประเภทมีดังนี้

รางวัลประเภทเพลงไทยสากล

    1. รางวัลศิลปินหน้าใหม่ยอดเยี่ยม : ได้แก่ "Varis" วริศ คงสุวรรณ เจ้าของอัลบั้ม Will u?

    2. รางวัลสาขาศิลปินหญิงเดี่ยวยอดเยี่ยม : ได้แก่ "Bowkylion" พิชญ์สินี วีระสุทธิมาศ อัลบั้ม Lionheart

    3. รางวัลสาขาศิลปินชายเดี่ยวยอดเยี่ยม : ได้แก่ "Torrayot: ยศทร บุญญธนาภิวัฒน์ อัลบั้ม Facing By Now

    4. รางวัลสาขาศิลปินกลุ่มยอดเยี่ยม : ได้แก่ วง The Darkest Romance

    5. รางวัลสาขาเพลงยอดเยี่ยม : ได้แก่ เพลง "ความรับผิดชอบ" ศิลปิน The Darkest Romance

    6. รางวัลสาขาอัลบั้มยอดเยี่ยม ได้แก่ : อัลบั้ม Words ศิลปิน The Darkest Romance

รางวัลประเภทภาพยนตร์ไทย

    1. รางวัลสาขาบทภาพยนตร์ไทยยอดเยี่ยม : ได้แก่ "กัณฑ์ปวิตร ภูวดลวิศิษฏ์" ผู้เขียนบทภาพยนตร์เรื่อง คืนยุติ-ธรรม

    2. รางวัลสาขานักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม :  ได้แก่ "คัทลียา แมคอินทอช" จากภาพยนตร์เรื่อง อ้าย..คนหล่อลวง

    3. รางวัลสาขานักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม : ได้แก่ "พีรวิชญ์ อรรถชิตสถาพร" จาก ภาพยนตร์เรื่อง วอน(เธอ)

    4. รางวัลสาขานักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม : ได้แก่ "ฟ้า ษริกา สารทศิลป์ศุภา" จาก ภาพยนตร์เรื่อง วอน(เธอ)

    5. รางวัลสาขานักแสดงนำชายยอดเยี่ยม : ได้แก่ "ณเดชน์ คูกิมิยะ" จากภาพยนตร์เรื่อง อ้าย..คนหล่อลวง

    6. รางวัล สาขาผู้กำกับภาพยนตร์ไทยยอดเยี่ยม : ได้แก่ "ไพลิน วีเด็ล" จากภาพยนตร์เรื่อง Hope Frozen: A Quest to Live Twice ความหวังแช่แข็ง: ขอเกิดอีกครั้ง

    7. รางวัลสาขาภาพยนตร์ไทยยอดเยี่ยม : ได้แก่ ภาพยนตร์เรื่อง School Town King "แร็ปทะลุฝ้า ราชาไม่หยุดฝัน" ผลิตโดย บริษัท อายดรอปเปอร์ ฟิลล์ จำกัด

รางวัลประเภทละครโทรทัศน์-ซีรีส์

    1.รางวัลสาขาบทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม : ได้แก่ "ทีมเขียนบท จากละครเรื่องฉลาดเกมส์โกง นำโดย พัฒน์ บุญนิธิพัฒน์, ทศพร เหรียญทอง, วสุธร ปิยารมณ์, ธนีดา หาญทวีวัฒนา, ศิรดา ไตรตรึงษ์ทัศนา"

    2.สาขานักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม : ได้แก่ " น้องมาชิดา สุทธิกุลพานิช จากละคร Mother เรียนฉันว่าแม่ "

    3.สาขานักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม : ได้แก่ "ดอม เหตระกูล" จากละคร อุ้มรักเกมลวง ช่อง ONE31 "                                  

    4.สาขานักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม : ได้แก่ "เต้ย จรินทร์พร จุนเกียรติ" จากละคร ทุ่งเสน่หา ช่อง 3 HD                        

    5.สาขานักแสดงนำชายยอดเยี่ยม  : ได้แก่ "บิวกิ้น พุฒิพงศ์ อัสสรัตนกุล" จากซีรีส์ แปลรักฉันด้วยใจเธอ                 

    6.สาขาผู้กำกับยอดเยี่ยม  : ได้แก่ "พัฒน์ บุญนิธิพัฒน์" จากละครเรื่อง ฉลาดเกมส์โกง                             

    7.สาขาละครโทรทัศน์-ซีรี่ส์ยอดเยี่ยม : ได้แก่ ละครเรื่อง "ฉลาดเกมส์โกง" ผลิตโดยบริษัท จีดีเอช ห้าห้าเก้า จำกัด

รางวัลประเภท POPULAR VOTE

    1.สาขานักร้องเพลงไทยสากลยอดนิยม : ได้แก่ "บิ้วกิ้น พุฒิพงศ์ อัสสรัตนกุล"

    2.สาขาภาพยนตร์ไทยยอดนิยม : ได้แก่ "ไทยบ้าน X BNK48 จากใจผู้สาวคนนี้"

    3.สาขานักแสดงชายยอดนิยม : ได้แก่ "พีพี กฤษฏ์ อำนวยเดชกร"

    4.สาขานักแสดงหญิงยอดนิยม : ได้แก่ "มิวสิค-แพรวา สุธรรมพงษ์"

    5.สาขาละคร-ซีรี่ส์ไทยยอดนิยม : ได้แก่ "แปลรักฉันด้วยใจเธอ"

    6.สาขา lnfluencer ชายยอดนิยม : ได้แก่ "เค เลิศสิทธิชัย"

    7.สาขา lnfluencer หญิงยอดนิยม : ได้แก่ " พิมรี่พาย-พิมรดาภรณ์ เบญจวัฒนะพัชร์ "

อัลบั้มภาพ 16ภาพ

Loading...